Biện pháp thi công bằng revit

Admin

BRA CAD
Thành viên BQT
Biện pháp thi công bằng revit
Chào mọi người!

Hôm nay mình xin chia sẻ với các bạn file Biện pháp thi công bằng revit.

Trước tiên, mình xin chia sẻ với các bạn về phần mềm revit và Biện pháp thi công bằng revit.

Revit là phần mềm rất mạnh mẽ, theo khuynh hướng mô hình thông tin công trình (BIM), phần mềm này trình bày, mô phỏng các vật thể dưới dạng 3d và có chứa các tham số để ta có thể tùy biến, chỉnh sửa, thống kê...Mọi thông tin của của các đối tượng trong mô hình đều được gán và lưu trữ trong 1 mô hình duy nhất, ta có thể trích xuất, nhập, và quản lý một cách hiệu quả.

Ứng dụng của revit vào thể hiện Biện pháp thi công
Sử dụng revit vào Biện pháp thi công như là một giải pháp hữu hiệu, tăng tính trực quan, thể hiện qua:
  • Tận dụng những quy trình làm việc mang tính trực quan bằng việc kết hợp các phần mềm có khả năng phân tích, phản ánh thế giới thực.
  • Chứa đựng toàn bộ thông tin của công trình
  • Hiểu biết sâu hơn về thiết kếqua quá trình hình dung, phân tích
  • Xử lý được các xung đột, va chạm
  • Giảm thời gian làm việc khi có sự thay đổi phương án.
  • Có thể thể hiện nhiều phương án trên 1 mô hình để so sánh về kinh tế.
  • Trích xuất khối lượng nhanh chóng, hiệu quả, chính xác nhất.
  • Tính toán, bố trí cấu kiện hợp lý, trực quan.
sau đây là hình ảnh về Biện pháp thi công bằng revit

revit còn rất thông minh, nó được ứng dụng vào rất nhiều lĩnh vực khác nhau, các bạn cứ chăm chỉ lên web, mình sẽ tải thêm tài liệu để cho các bạn nghiên cứu nhé!!55

Đây là link tải Biện pháp thi công bằng revit

chúc các bạn học tốt!

Tham khảo thêm nhiều bài viết hay khác nữa tại trang MeoCAD.vn nhé!
Trong trường hợp không thực hiện được, các bạn hãy comment bên dưới cuối bài viết. Mình sẽ giúp các bạn!
Cảm ơn anh em đã đồng hành cùng MeoCAD.vn. Chúc anh em thành công trên mọi lĩnh vực!

Sửa lần cuối: