Tải fonts CAD full kèm hướng dẫn cài đặt

Admin

Lê Tiến Quang
Thành viên BQT
Tải fonts CAD full kèm hướng dẫn cài đặt

Luu ý: Bạn có biết meocad.vn là nơi download tài liệu duy nhất không chèn quảng cáo trên đường link. Ngoài ra download bộ cài autocad tất cả các phiên bản chỉ với 1 click Tại đây

Muốn bản vẽ AutoCAD không lỗi fonts chữ thì bạn không chỉ cần cài đủ fonts cho CAD mà còn cần cài đủ fonts cho Win nữa.

Link download fonts CAD full Tải xuống

Link download fonts Win full Tải xuống

Video hướng dẫn cài đặt:

Hy vọng bài viết này sẽ giúp ích được cho rất nhiều bạn đọc!

Tham khảo dịch vụ thiết kế của meocad.vn tại đây
Các khóa học online khác tại: https://bit.ly/2N6D1kO

Các chuyên mục khác về CAD:
Tự học CAD theo chủ đề
LISP - VBA - ARX trong AutoCAD
Tiện ích CAD
File template CAD thần thánh

Tổng hợp link download bộ cài AutoCAD kèm hướng dẫn cài đặt chi tiết

Trong trường hợp không thực hiện được, các bạn hãy comment bên dưới cuối bài viết. Mình sẽ giúp các bạn!
Cảm ơn anh em đã đồng hành cùng MeoCAD.VN. Chúc anh em thành công trên mọi lĩnh vực!

Sửa lần cuối:

Admin

Lê Tiến Quang
Thành viên BQT
em cài hết r mà sao vẫn lỗi phông vậy anh ơi View attachment 360
Lý do dẫn đến lỗi fonts:
1. Lý do chính vẫn là thiếu fonts
2. Lý do khác: Lý do khác ở đây có thể do lỗi win, ở đây là anh đang đoán. Tại sao anh lại đưa ra một lý do hơi khó chấp nhận như thế này vì bản thân anh cũng đã và đang gặp tình trạng lỗi fonts nhưng chưa biết cách để có thể khắc phục. Anh đã từng gặp 2 trường hợp sau:
- Hiện tại anh cũng đang bị lỗi fonts chữ của bản CAD dự án 4.1 LVL do chính mình vẽ trước đây. Điều đặc biệt là trước đây cũng dùng trên Laptop này, cũng cài đặt những fonts chữ này lại k hề lỗi. Lý do là kể từ khi cài đặt BKAV pro bản quyền về quét thì fonts chữ trên CAD bị lỗi luôn. Chắc các em sẽ đoán là BKAV đã xóa fonts chữ đó đi do đó mới dẫn tới bị lỗi, nhưng anh đã gỡ BKAV, tải lại fonts và cài lại tuy nhiên không thể khắc phục lại được. Anh tin là cài lại win sẽ hết luôn nhưng anh chưa thử.
- Trường hợp thứ 2 là 1 lần in phụ lực tính toán ra pdf và gửi đi. Trên máy của anh thì đọc được k hề lỗi nhưng máy khách lại bị lỗi. Anh đã dùng temview để tự tay cài đặt fonts cho máy của họ giống y hệt với bộ fonts mình đang dùng nhưng lại vẫn không thể khắc phục được. Anh cũng không hiểu tại sao lại như vậy. Anh đoán có lẽ còn có nguyên nhân sâu xa hơn về win hay j đó.
Trong trường hợp gặp phải hiện tượng này em có thể khắc phục bằng cách đổi sang kiểu gõ khác (Khuyên dùng Arial vì máy nào cũng mặc định có) và gõ lại nội dung nhé!
Chúc các bạn thành công nhé!