Template làm dự án trên Sheet Set Manager

Admin

BRA CAD
Thành viên BQT
Template làm dự án trên Sheet Set Manager

Tải xuống

Nếu bạn nào đã từng làm Sheet Set Manager có sự hỗ trợ đắc lực của XREF thì các bạn nên làm việc theo một nguyên tắc nhất định do mình đặt ra nếu không muốn trả giá đắt về việc cẩu thả của mình.

Nếu bạn chưa biết sử dụng Sheet Set Manager thì có thể học khóa học này miễn phí qua meocad.vn. Trước đây nó là một phần trong khóa học tại ĐHXD của mình, nhưng ở meocad.vn các bạn sẽ được học toàn bộ những kiến thức này hoàn toàn miễn phí.
Bài học: Hướng dẫn sử dụng Sheet Set Manager trong AutoCAD

Chính vì lý do này mình muốn chia sẻ file template dự án của mình với các bạn. Khi làm dự án bao giờ mình cũng có một dự án với những folder mẫu đã sắp xếp rõ ràng các hạng mục lớn nhỏ. Trong mỗi folder hạng mục nhỏ đều chứa file CAD template siêu chuẩn và đầy đủ để các bạn chỉ việc mở ra và làm luôn.

Các bạn hãy hình thành cho mình một nguyên tắc, một thói quen tốt khi sử dụng AutoCAD. Có như vậy mới có thể vẽ nhanh và chuyên nghiệp ở mức đỉnh cao được!

Hy vọng bài viết này sẽ giúp ích được cho rất nhiều bạn đọc!

Tham khảo dịch vụ thiết kế của meocad.vn tại đây
Các khóa học online khác tại: https://bit.ly/2N6D1kO

Các chuyên mục khác về CAD:
Tự học CAD theo chủ đề
LISP - VBA - ARX trong AutoCAD
Tiện ích CAD
File template CAD thần thánh

Tổng hợp link download bộ cài AutoCAD kèm hướng dẫn cài đặt chi tiết

Ngoài ra các bạn có thể tham khảo thêm một số khóa học hay có phí khác như:
AUTOCAD 2D từ cơ bản đến nâng cao - Hồ Thị Khuyến
Autocad Triển Khai Bản Vẽ Nội Thất - Phương TK

Trong trường hợp không thực hiện được, các bạn hãy comment bên dưới cuối bài viết. Mình sẽ giúp các bạn!
Cảm ơn anh em đã đồng hành cùng MeoCAD.VN. Chúc anh em thành công trên mọi lĩnh vực!

Sửa lần cuối: